Pinakamahusay na POS system para sa retail (2026)
Ang pinakamahusay na retail POS ay nakadepende sa kung paano nagbebenta ang tindahan: angkop ang Square sa single-location na tindahang gustong nailathala, masusuring rate; angkop ang Shopify POS sa retailer na nagbebenta rin online at gustong mapanatili ang opsyong i-shop ang processing rate; angkop ang Lightspeed sa multi-location na retailer na gustong nakasulat ang detalye ng kontrata; angkop ang Clover sa tindahang gustong nakapirming numero ng hardware-plus-software. Wala sa kanila ang naglalathala ng kumpletong larawan sa sarili nito — kumpirmahin ang lahat nang nakasulat bago pumirma.
Methodology — kung paano ginawa ang mga piling ito
Ang pahinang ito ay ganap na binuo mula sa nailathala ng apat na provider sa kanilang sariling mga pricing, fee, at legal na pahina, binasa noong 17 Setyembre 2026 (muling na-verify ang index noong 18 Setyembre 2026). Walang lab testing, walang hands-on na pagsubok, at walang star rating o numeric score — ang rating ay nagpapahiwatig ng testing na hindi ginawa ng pahinang ito. Ang bawat claim sa ibaba ay may kaugnay na sinipi na pinagmulan sa ibaba ng pahina o sa sariling comparison page ng provider na iyon na naka-link mula rito.
Timbang na ginamit para pagbukud-bukurin ang mga provider sa mga kategoryang "best for":
- 40% timbang — pagkaangkop sa uri ng tindahan. Nakasaad ba ng vendor ang mga feature para sa single-location, multi-location, o ecommerce-connected sa sarili nitong site?
- 30% timbang — transparency ng pricing. Gaano karami sa buwanang gastos ng software, processing rate, at gastos ng hardware ang nailathala kumpara sa itinago.
- 20% timbang — transparency ng kontrata. Kung nailathala ang haba ng termino, renewal, panahon ng abiso, at halaga ng early termination kahit saan, kasama ang mga legal na tuntunin.
- 10% timbang — flexibility ng processing. Kung pinapayagan ang third-party na processor, at sa anong nailathalang gastos.
Walang paid placement. Wala sa apat na provider ang nagbayad para sa placement o ranking sa pahinang ito. Ang CELER Merchants ay isang independent agent na naglalagay ng mga merchant sa mga card processor — hindi kami processor at hindi namin ibinebenta ang alinman sa mga sistemang pinangalanan sa ibaba. Kung saan makakatulong ang CELER pagkatapos mapili ang POS, isiniwalat iyon sa sarili nitong seksyon, hindi isinama sa mga ranking.
Pinakamahusay para sa single-location na tindahang gustong nailathalang numero: Square
Naglalathala ang Square ng mas marami sa pricing nito kaysa sa iba sa grupong ito: 2.6% + 15¢ nang personal sa libreng plano, 2.5% + 15¢ o 2.4% + 15¢ sa mga bayad na plano, 3.3% + 30¢ o 2.9% + 30¢ online, 3.5% + 15¢ para sa keyed o card-on-file, at 1% (minimum $1) para sa ACH — lahat mababasa bago ang isang sales call. Ibinebenta ang hardware nang buo sa nailathalang presyo, at sinasabi ng pricing page nito na walang locked-in na kontrata. Ang mga kapalit: dynamic na naglo-load ang buwanang presyo ng bayad na plano at wala ito sa page source, blended ang rate anuman ang uri ng card, at ang mga terminal ng Square ay tumatakbo lamang sa sariling processing nito.
Pinakamahusay para sa retailer na nagbebenta rin online: Shopify POS
Ang Shopify POS ang tanging provider sa paghahambing na ito na naglalathala ng parehong opsyon at presyo ng paggamit ng panlabas na payment provider — dagdag na 2%, 1%, o 0.6% depende sa plano — na nangangahulugang maaaring i-shop ang processing mismo kahit pagkatapos mapili ang POS. Mula sa koneksyong Canadian, ang pricing page nito ay nagpakita ng CA$49, CA$132, at CA$517 depende sa plano, in-person processing sa 2.6%, 2.5%, o 2.4% plus 0¢, at isang Plus tier mula CA$3,400 sa isa- o tatlong-taong termino na may POS Pro add-on sa CA$119 kada lokasyon na sinisingil taun-taon. Hindi na-verify ang mga halaga sa US dollar sa petsang sinuri, dahil nagla-localize ang pahina ayon sa koneksyon — kumpirmahin ang US pricing nang direkta bago ito ihambing sa ibang tatlo.
Pinakamahusay para sa multi-location na retail: Lightspeed
Naglalathala ang Lightspeed ng mga retail plan sa $89, $149, at $289 bawat buwan, bawat isa'y may isang register, na sinasabing nakakatipid ang taunang billing ng hanggang 18% — isang istrukturang predictably nagsu-scale sa maraming register at lokasyon na kailangang i-budget ng lumalaking retail chain. Naglalathala rin ito rito ng pinakakumpletong detalye ng kontrata: 90 araw na abiso para hindi i-renew, at halaga ng early termination na katumbas ng natitirang termino kasama ang pagbabayad ng anumang natanggap na discount. Ang retail pricing page nito ay nagpapakita ng 1.5% card-present na figure para sa Lightspeed Payments na may tala na maaaring magkaroon ng dagdag na service fee at nag-iiba ang presyo; ginagawang mandatory ng service agreement nito ang Lightspeed Payments sa mga karapat-dapat na hurisdiksyon, na may hindi nailathalang dagdag na buwanang bayarin para sa third-party na processor.
Pinakamahusay para sa nakapirming numero ng hardware-plus-software: Clover
Pinapaketeng ng Clover ang presyo ng device at software sa 36-buwang framing — retail mula $16 bawat buwan sa loob ng 36 buwan o $349 nang paunang bayad, na may mas mataas na tier sa $1,899 kasama ang $84.95 bawat buwan at $2,648 kasama ang $104.90 bawat buwan. Ibinibigay nito ang iisang, nailathalang all-in figure para sa retailer na gustong tiyak ang budget bago mag-order ng hardware, sa kapalit ng walang nailathalang card-processing rate at walang nailathalang detalye ng cancellation o early-termination sa mga pricing page; ibinebenta ang processing ng Clover bilang bahagi ng package, at ang mga online na presyong ipinakita ay para sa pagbili sa sarili nitong site.
Master comparison table
Ang mga figure sa ibaba ay galing sa sariling nailathalang pricing o terms page ng bawat vendor, sinuri noong 17 Setyembre 2026. Kung saan itinatago ng isang vendor ang isang figure, nakasaad sa cell na "hindi nailathala."
| Provider | Pinakamahusay Para Sa | Buwanang Software | Processing Rate | Kontrata | Sariling Processor |
|---|---|---|---|---|---|
| Square | Single location, nailathalang numero | Libreng plano $0; hindi nasa page source ang mga bayad na tier | Nailathala nang buo: 2.6%/2.5%/2.4% + 15¢ depende sa plano (nang personal) | Walang locked-in na kontrata, ayon sa nakasaad | Hindi — bundled |
| Shopify POS | Retailer na nagbebenta rin online | CA$49 / CA$132 / CA$517 depende sa plano (Canadian-connection reading) | 2.6% / 2.5% / 2.4% + 0¢ nang personal depende sa plano | Mas mababang mga plano ay month-to-month; Plus sa 1- o 3-taong termino | Oo — dagdag na 2% / 1% / 0.6% na bayarin depende sa plano |
| Lightspeed | Multi-location na retail | $89 / $149 / $289 bawat buwan, isang register bawat isa | 1.5% card-present na figure na ipinakita para sa Lightspeed Payments; maaaring mag-iba ang bayarin | 90 araw na abiso; ang early termination = natitirang termino + pagbabayad ng discount | Hindi sa mga karapat-dapat na hurisdiksyon — mandatory ang Lightspeed Payments |
| Clover | Nakapirming numero ng hardware-plus-software | Mula $16/buwan sa loob ng 36 buwan o $349 nang paunang bayad; mas mataas na tier hanggang $2,648 + $104.90/buwan | Hindi nailathala | 36-buwang package framing; hindi nailathala ang cancellation | Hindi — ibinebenta kasama ang Clover processing; online na presyo lamang |
Buong detalye, pinagmulan, at mga pahina kada provider: Inihambing ang POS pricing: ang nailathala ng sampung provider.
Bring-your-own-processor: ang tapat na sagot para sa retail
Sa apat na sistema sa itaas, ang Shopify POS lang ang naglalathala ng bring-your-own-processor na ruta — dagdag na bayarin na 2%, 1%, o 0.6% depende sa plano para gamitin ang panlabas na payment provider sa halip na Shopify Payments. Ibinebenta ng Square at Clover ang processing na bundled sa POS, at ginagawang mandatory ng service agreement ng Lightspeed ang sarili nitong payments sa mga karapat-dapat na hurisdiksyon na may hindi nailathalang dagdag na bayarin para sa third party. Kung mas mahalaga ang pananatiling negotiable ng processing kaysa sa anumang iisang feature, pinapaliit nito ang pagpipilian bago mo ihambing ang iba pa — at sa tatlong bundled na sistema, tanungin nang direkta, nang nakasulat, kung may eksepsyon para sa iyong account.
Kung Saan Angkop ang Isang Independent Agent
Ang CELER Merchants ay isang independent agent, hindi processor: dinadala namin ang huling tatlong buwan ng statement ng isang merchant sa merkado at pinapaligsahan ang mga processor para sa account, at binabayaran kami ng nanalong processor mula sa processing margin — walang dagdag na babayaran ang merchant para sa pag-shop. Sa Shopify POS, maaaring ihambing ang quote na iyon nang direkta laban sa sariling blended rate ng Shopify plus ang nailathalang third-party fee. Sa Square, Clover, at Lightspeed, ibinebenta ang processing na bundled sa sistema, kaya mas maaga lumilipat ang leverage: kunin ang buong rate, ayon sa channel, nang nakasulat bago pumirma, dahil walang nailathalang ruta para palitan ang processor sa hinaharap nang hindi pinapalitan ang till.
Ang libreng pagsusuri ng statement ay binabasa nang linya-por-linya ang umiiral na statement at nagbabalik ng itemized, interchange-based na quote — kapaki-pakinabang kahit hindi pa napagpasyahan ang POS.
Ano ang Dapat Makuha Nang Nakasulat Bago Pumili ng Anumang Retail POS
- Ang buong processing rate, ayon sa channel — card-present, keyed, online — na may buwanang bayarin na itemized nang hiwalay sa porsyento.
- Ang buwanang gastos ng software kada register at kada lokasyon, sa US dollars kung nagla-localize ng currency ang pahinang binasa mo.
- Kung binili nang buo, inuupahan, o pininansya ang hardware sa ilalim ng hiwalay na kasunduan, at ang pangalan ng kasunduang iyon.
- Ang termino ng kontrata, mekanismo ng renewal, panahon ng abiso, at halaga ng early termination bilang aktwal na numero.
- Kung paano ie-export ang iyong catalog ng produkto, inventory, at data ng customer kung lilipat ka sa ibang sistema sa hinaharap.
Kaugnay na Babasahin
- Inihambing ang POS pricing: ang nailathala ng sampung provider
- Clover kumpara sa Square
- Lightspeed kumpara sa Shopify POS
- Pinakamahusay na alternatibo sa Square para sa restaurant at retail
- Pinakamahusay na alternatibo sa Clover para sa restaurant at retail
- Pinakamahusay na alternatibo sa Shopify POS para sa retail
- Pinakamahusay na credit card processing para sa retail
- Retail payment processing at POS
Mga Pinagmulan
- Square, payment processing fees (US), sinuri noong 2026-09-17: squareup.com
- Square, pricing (US), sinuri noong 2026-09-17: squareup.com
- Shopify, POS pricing, sinuri noong 2026-09-17 (lumabas sa Canadian dollars mula sa koneksyong ito): shopify.com
- Lightspeed, retail POS pricing, sinuri noong 2026-09-17: lightspeedhq.com
- Lightspeed, service agreement, sinuri noong 2026-09-17 (nagre-render sa client side; basahin sa browser): lightspeedhq.com
- Clover, retail systems pricing, sinuri noong 2026-09-17: clover.com
Ang Square, Shopify, Lightspeed, at Clover ay mga trademark ng kani-kanilang may-ari at ginamit dito para sa pagkakakilanlan lamang. Ang CELER Merchants ay independiyente at hindi kaakibat, o inendorso, ng alinman sa mga kompanyang ito. Walang ranking, score, o star rating sa pahinang ito ang sumasalamin sa hands-on na pagsubok. Nagbabago ang mga presyo at tuntunin; kumpirmahin ang kasalukuyang pricing sa bawat provider bago magdesisyon.
Mga Kaugnay na Tanong
Nakadepende ito sa tindahan. Naglalathala ang Square ng pinakakumpletong pricing sa grupo at angkop sa isang single-location na tindahan na gustong may masusuring rate bago makipag-usap sa sales. Angkop ang Shopify POS sa retailer na nagbebenta rin online, dahil ito lang ang naglalathala rito ng presyo para sa paggamit ng panlabas na payment provider. Naglalathala ang Lightspeed ng pinakamaraming detalye ng kontrata, kapaki-pakinabang para sa multi-location na retailer. Nagpapaketeng ng hardware ang Clover sa loob ng nailathalang 36-buwang termino. Ipresyo ang shortlist laban sa sarili mong sales mix.
Wala sa apat na inihambing dito ang naglalathala ng sapat sa sarili nitong pahina para sagutin iyon. Naglalathala ang Square ng buong processing rate nito ngunit hindi ang presyo ng bayad na plano nito; naglalathala ang Shopify POS ng pareho ngunit sa Canadian-dollar na figure mula sa koneksyong ito; naglalathala ang Lightspeed ng mga presyo ng plano ngunit hindi ang processing rate nito; naglalathala ang Clover ng package pricing ngunit walang processing rate. Ang tunay na numero ay nakadepende sa iyong ticket size, card mix, at bilang ng register.
Isa lamang sa apat na inihambing dito ang naglalathala ng opsyong iyon: ang Shopify POS, sa nailathalang dagdag na bayarin na 2%, 1%, o 0.6% depende sa plano. Ibinebenta ng Square, Clover, at Lightspeed ang processing na bundled sa sistema sa kanilang mga pricing page, o ginagawang mandatory ang sarili nitong payments sa kaso ng Lightspeed sa mga karapat-dapat na hurisdiksyon.
Naglalathala ang Square ng buong processing rate nito at ibinebenta ang hardware nang buo sa nailathalang presyo, na walang locked-in na kontratang nakasaad sa pricing page nito. Ang transparency na iyon ay angkop sa retailer na gustong i-model ang gastos bago ang isang sales call. Ang rate nito ay blended — parehong porsyento anuman ang uri ng card — na nagiging hindi gaanong kompetitibo habang lumalaki ang debit share at volume, at ang sariling hardware ng Square ay tumatakbo lamang sa sariling processing nito.
Magpadala ng Isang Statement. Matutukoy ang Bawat Bayarin, Karaniwan sa Loob ng 4 na Oras.
Libre ito, walang pipirmahan at walang kakanselahin. Binabasa namin ang iyong kasalukuyang merchant statement nang linya-por-linya, tinutukoy ang bawat bayarin dito — kasama ang mga nakatago sa fee schedule — kinakalkula ang iyong tunay na epektibong rate, at ipinapadala ang nakasulat na pagsusuri, karaniwan sa loob ng 4 na oras. Ayaw maghintay? Tumawag sa 1-888-705-7896 at babasahin namin ang iyong statement kasama ka sa tawag sa loob ng humigit-kumulang 5 minuto.
Matutukoy ang bawat bayarin, karaniwan sa loob ng 4 na oras. O tumawag ngayon at bibigyan ka namin ng quote agad.
Sinasabi ng lahat sa industriyang ito na dalawampu't apat na oras. Sinasabi namin, apat — at kung masyado pa ring mabagal iyon, tumawag lang at makuha mo ang iyong mga numero habang nasa tawag ka. Walang kontrata, walang kakanselahin, walang pressure.